Ævisaga · American stage actor and assassin

John Wilkes Booth

1838 · 1865

Lifuð ár
26
Myndir
25
John Wilkes Booth portrait

Fædd/ur

May 10, 1838

Bel Air, United States

Lést

April 26, 1865

Port Royal, United States

Þekkt/ur fyrir

American stage actor and assassin

John Wilkes Booth (1838–1865) was United States best known for American stage actor and assassin.

John Wilkes Booth (May 10, 1838 – April 26, 1865) was a prominent American stage actor and Confederate sympathizer from Maryland. He achieved fame as an actor, performing in many productions including with his celebrated theatrical family. Booth tragically altered history by assassinating President Abraham Lincoln in 1865.

Algengar spurningar

Algengar spurningar

  • Hvenær lést John Wilkes Booth?

    John Wilkes Booth lést 26. apríl 1865 í Port Royal, United States, 26 ára gamall(ll).

  • Hvar fæddist John Wilkes Booth?

    John Wilkes Booth fæddist í Bel Air, United States 10. maí 1838.

  • Fyrir hvað er John Wilkes Booth þekktastur/þekktust?

    John Wilkes Booth er þekktastur/þekktust fyrir American stage actor and assassin.

  • Hve gamall/gömul var John Wilkes Booth við andlátið?

    John Wilkes Booth var 26 ára gamall/gömul við andlátið.

  • Af hvaða þjóðerni var John Wilkes Booth?

    John Wilkes Booth var frá United States.

Myndasafn

Líf í myndum

Smelltu á hvaða Polaroid sem er til að stækka · 24 myndir

QR-kóði

Deila þessari ævisögu

Prenta og deila

Skannaðu til að heimsækja þessa ævisögu. Prentaðu fyrir viðburði, sýningar eða fræðsluefni.